
BARAZA LA MITIHANI LA TANZANIA 

 

RATIBA YA MTIHANI WA KUMALIZA ELIMU YA MSINGI 

(PRIMARY SCHOOL LEAVING EXAMINATION TIMETABLE) 

SEPTEMBA 2016 

TAREHE NA SIKU  
MUDA (SAA) 

NAMBA 

MFICHO 
    SOMO 

07.09.2016 
 

JUMATANO 
 

2:00 – 3:30 01 KISWAHILI 

3:30 – 4:30  
 
MAPUMZIKO 
 

4:30 – 6:30 

 
04 

04E  
 

 
HISABATI 
MATHEMATICS  
 

6:30 – 8:30  
 
MAPUMZIKO 
 

8:30 – 10:00 
05 

05E 
SAYANSI 
SCIENCE 

  

  

08.09.2016 
 

ALHAMISI 
 
 

2:00 – 3:30 02 ENGLISH LANGUAGE 

3:30 – 4:30  
 
MAPUMZIKO 
 

 

4:30 – 6:00 
03 

03E 
 MAARIFA YA JAMII 
 SOCIAL STUDIES 

 



MAELEKEZO MUHIMU 

1. Hakikisha kuwa unayo Ratiba ya Mtihani ya mwaka 2016 iliyoandaliwa na Baraza 

la Mitihani la Tanzania.  

2. Kabla ya kufungua bahasha yoyote yenye maswali ya mtihani,  hakikisha kwamba 

unasoma jina la somo juu ya bahasha husika na kujihakikishia kuwa somo hilo 

ndilo linalostahili kufanyika wakati huo kulingana na Ratiba ya Mtihani. 

3. Endapo utata utajitokeza kati ya maelekezo yaliyomo ndani ya Karatasi ya 

Mtihani na Ratiba ya Mtihani, maelekezo yaliyomo katika karatasi ya mtihani 

husika ndiyo yatakayofuatwa. 

4. Watahiniwa WASIOONA na wale wenye UONI HAFIFU waongezewe MUDA WA 

ZIADA WA DAKIKA 10 KWA KILA SAA kwa mtihani wa Kiswahili, English 

Language, Maarifa ya Jamii na Sayansi. 

5. Watahiniwa WASIOONA na wale wenye UONI HAFIFU waongezewe MUDA WA 

ZIADA WA DAKIKA 20 KWA KILA SAA kwa mtihani wa Hisabati. 

6. Msimamizi wa watahiniwa WASIOONA awe mtaalamu mwaminifu aliye na uwezo 

wa kusoma maandishi na alama za ‘Braille’. 

7. Watahiniwa wenye UONI HAFIFU wapewe karatasi za mtihani na za kujibia zenye 

maandishi yaliyokuzwa, zilizoandaliwa na Baraza la Mitihani la Tanzania kwa 

matumizi yao. 

8. Karatasi zenye majibu ya watahiniwa wenye UONI HAFIFU zifungwe kwenye 

bahasha za pekee. Zisichanganywe na karatasi za watahiniwa wenye Uoni wa 

kawaida.  


